เรื่องของเด็ก
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอไอเดีย จากทุกท่าน

photjung
oooooooooo
Dliteuser
hirochi_30
Godfather
justdoit
dekdee
Admin
12 posters

Go down

ขอไอเดีย จากทุกท่าน Empty ขอไอเดีย จากทุกท่าน

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Feb 11, 2011 11:03 am

เนื่องจากเวบนี้ อยุ่ในกลุ่มเสี่ยง

เสี่ยงจากการถูกปิด (เพราะหลายเวบที่เกี่ยวกับเด็ก มักอยุ่ไม่ได้)

อยากขอไอเดียจากทุกท่านว่า

เราควรมีการจัดการบอร์ดอย่างไร

ให้รอดพ้นสายตาพวกคนที่จะแจ้งปิดเวบเรา

เพื่อให้บอร์ดเราอยุ่ได้ต่อไปอีกนาน

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Mon Feb 14, 2011 10:26 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Admin
Admin

คะแนน : 10736

https://webtaidin.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอไอเดีย จากทุกท่าน Empty Re: ขอไอเดีย จากทุกท่าน

ตั้งหัวข้อ by dekdee Sat Feb 12, 2011 9:25 pm

ผมเป็นคนนึงที่รักเด็กนะ รักที่ความบริสุทธิ์ สดใส ไร้เดียงสาของพวกเขา

คิดอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะอยู่ได้นานขนาดไหน

เพราะเห็นมาหลายเวปแล้ว หนีกันไป หนีกันมา

สุดท้ายเขาก็ตามกันจนเจอ ( จาก Google ) มั๊ง

ถ้าเป็นกระทู้ธรรมดา คงไม่เท่าไหร่ ติดเรทเมื่อไร เห้อ!!!!!

ไงก็ขอบคุณ Admin กับคุณ Typed มากๆนะครับ

สุดท้ายขอให้สู้ๆๆครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ Razz geek
dekdee
dekdee
เด็กก่อนวัยเรียน

คะแนน : 25

ขอไอเดีย จากทุกท่าน Empty Re: ขอไอเดีย จากทุกท่าน

ตั้งหัวข้อ by justdoit Sun Feb 13, 2011 11:35 pm

คงต้องทำให้หน้าเว็บ ดูเหมือนเว็บ ธรรมดาๆ แต่ลึกๆ ไม่ธรรมดา 55+

การตั้งชื่อฟอรั่ม หรือชื่อในส่วนอื่นๆ ก็ตั้งให้ไม่มีความเกี่ยวข้องกับเนื้อหาเว็บเลย

ส่วนกระทู้ติดเรท ก็ปิดบังให้พ้นสายตาคนภายนอก หรือมีการเข้าที่ซับซ้อนหน่อย

แล้วเรื่องสมาชิกก็คงต้องมีการคัดกรองกันสักนิด . . . ก็น่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ

ยังไงก็เป็นกำลังในให้อีกคนนะครับ Very Happy
justdoit
justdoit
เด็กแรกเกิด
เด็กแรกเกิด

คะแนน : 6

ตั้งหัวข้อ by Admin Mon Feb 14, 2011 10:24 am

ขอบคุณครับ สำหรับ ไอเดียดีๆ
Admin
Admin
Admin
Admin

คะแนน : 10736

https://webtaidin.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ by Godfather Mon Feb 14, 2011 11:21 am

ครับ ก็คงต้องขอความร่อมมืออะครับไม่ให้ไปโพสที่อิ่น

แล้วก็จำกัดการเข้าถึงส่วนลึกๆสำหรับสมาชิกใหม่ในอนาคตแบบ นานหน่อย

เพราะในตอนนี้ผมว่าสมาชิกที่มีอยู่ก็คงอยากให้เว็บนี้อยู่นานๆแหละครับ

แต่คนที่จะมาใหม่ในอนาคตก็อาจจะไม่แน่นอนอะครับ
Godfather
Godfather
เด็กอนุบาล
เด็กอนุบาล

คะแนน : 81

ตั้งหัวข้อ by hirochi_30 Mon Feb 14, 2011 12:43 pm

เห็นด้วยกับความคิดเห้นด้านบนอะครับ
1) คัดกรองสมาชิก เช่น อาจต้องให้โพสตอบกระทู้ ให้ครบ สัก 30 กระทู้ก่อน จึงจะเข้าชม กระทู้ที่ติดเรทได้
2) ปกปิดเนื้อหา + รูปภาพ ให้รัดกุมมากขึ้นกว่าเดิม ต้องคิดว่า ถ้ามีคนมาตรวจสอบ เขาเข้ามา ทำไงก็ได้ ไม่ให้เห็นส่วนหลักๆของเวป ... ครับ

^^ หวังว่าเวปนี้จะอยุ่ไปอีกนานนะ
hirochi_30
hirochi_30
เด็กแรกเกิด
เด็กแรกเกิด

คะแนน : 5

ตั้งหัวข้อ by Dliteuser Mon Feb 14, 2011 9:25 pm

แนวทางในแนวคิดของผมนะครับ ^^
1)สมัครสมาชิก ก่อนครับ ท่ายังไม่สมัครจะไม่เห็นห้องเรท แล้วทำกติกาในการเข้าห้อง(ติดเรท) ซัก 10 โพส หรือ 20 โพสขึ้น 30 โพสขึ้น แต่ส่วนตัวผมว่าทำแบบ บอร์ดนี้ก็เยี่ยมเลยครับ อนุมัติเมล และเปลี่ยนรูป และโพสแนะนำตัว ถึงมันจะดูยุ่งยากแต่ท่าเป็นคนที่รักเด็กจริง เรื่องแค่นี้ทำได้ง่ายๆ สบายๆ อยู่แล้วครับ Very Happy

2) ในกระทู้ติดเรท อยากให้มีแบบต้องโพสก่อนถึงจะเห็นครับ เพื่อเป็นการป้องกันไปในอีกแบบ

ผมขอแนะนำเว็บนึงนะครับ http://badboyschool.com/bbs/ เป็นแนวแบบบอร์ดเราเลยครับ (แต่จะเป็นพวกการ์ตูนครับ) เค้าเปิดบริการมา หลายเดือนแล้วครับ แต่ยังไม่มีวี่แววโดนลบเลย ^^
Dliteuser
Dliteuser
เด็กแรกเกิด
เด็กแรกเกิด

คะแนน : 8

ตั้งหัวข้อ by oooooooooo Tue Feb 15, 2011 4:22 am

รอรับคำสั่งพร้อมปฏิบัติตามครับผม อยากอยู่กันนานๆ
oooooooooo
oooooooooo

คะแนน : 11

ตั้งหัวข้อ by photjung Tue Feb 15, 2011 9:06 pm

ผมคิดว่าการสมัครสมาชิกดีแล้วครับ และพยามยามอยู่ในกลุมพวกเราอย่าให้รู้ถึงกลุ่มอื่น พยามยามเก็บความลับของสิ่งที่เรารักให้ดีที่สุดครับ

photjung
เด็กอนุบาล
เด็กอนุบาล

คะแนน : 61

ตั้งหัวข้อ by kenta9000 Thu Feb 17, 2011 11:50 am

เห็นด้วย กะการให้ โพสรูป ก่อน จะเข้าห้องติด เรทได้อ่ะคับ
เอาไป โพส รวม เก็บไว้ อีกห้องนึงก้อได้คับ จะได้เป็นตัว คัดกรอง สมาชิกด้วย
ว่า มาใน แนวทางนี้ เดียวกัน

ผม เคยคิดนะ ถ้าผมเป็น เจ้าของ server หรือ เจ้าของ โปรแกรม เจ้าของเวบ แบบเราๆนี้นะ
แล้ว ผม กลัวว่า วันหนึ่ง มีคนสืบมาถึง แล้ว ยึดเครื่องเซฟเวอร์ไปนะ
แล้วจะเป็น หลักฐาน มามัดตัว ว่าเราทำผิดนะ โพสรูปเดกนะ
ผม ว่าจะ เขียนโปรแกรม แบบว่า ถ้าเครื่องหรือโปรแกรมถูกปิดไป เพราะโดนยึด โดนจับไป
แล้ว ถ้าเปิด ขึ้นมาใหม่ อีกที ด้วยเจ้าหน้าที่นะ
โปรแกรมเราต้อง มี พาสเวิร์ด ให้ใส่นะ ผมจะทำ พาสเวิร์ดไว้ 2 อัน
อันแรก เข้าเปิด เซอร์เวอร์แล้ว ทำงานได้ปกติ
อีกอัน เอาไว้ลบ ไฟล์หรือ folder ทั้งหมด ที่เก็บรูปและคิป เป็นการลบหลักฐานไปในตัว
เป็นการลบ แบบ ค่อยๆลบ ไม่ให้เจ้าหน้าที่รู้ ด้านหน้าจอก้อจะแสดงเหมือนเข้าเวบได้ปกติ
แต่จะค่อยๆลบ ข้อมูลไปเรื่อยๆๆๆ จนกระทั่ง ท้ายที่สุด ค่อยลบ โปรแกรม และ ออกจาก หน้าจอ
มาเฉยๆ พอเปิดอีกที ก้อไม่มีโปรแกรมให้เปิด ไฟล์รูปก้อไม่มี หลักฐาน ก้อหายหมด
เรา จะได้ ขอ เครื่อง เซอร์เวอร์ เราคืน...อิอิ

รับสมาชิก 2 แบบ ก้อพอ
แบบที่ อาสาจะโพส ให้ทุกคนดู กะแบบอาสาจะจ่ายตังเพื่อสนันสนุนระบบ
แบบ ที่เข้ามาฟรีๆ น่ะ ให้เข้ามาแต่ คนที่รู้จัก หรือนิสัยดี หรือที่มีสมาชิก invite เข้ามา ก้อพอ
มีสมาชิก น้อยคน แต่รวยน้ำใจ รู้จักแบ่งปัน รู้จักแชร์ ช่วยเหลือสตางค์บ้าง
ยังดีกว่า มีสมาชิกมากมาย แต่นิสัยไม่ดี และเสี่ยง ต่อการโดนค้นเจอ
kenta9000
kenta9000

คะแนน : 17

ตั้งหัวข้อ by poowangdee Thu Feb 17, 2011 3:16 pm

ผมว่าน่าจะมีการให้พิสูจน์ตัวจริงกันก่อน
เช่น ตอนสมัครให้เบอร์ ADmin ไปเลย
แล้วโทรสอบถาม+PM บัตรประจำตัวประชาชนให้ ADmin ไป
(แต่หลังส่งไปแล้วต้องลบทิ้งด้วยนะจ๊ะ เผื่อเกิดไรขี้นอันตราย)

แล้วเรื่องหากจะทำDataBase ผมว่าตัว HDD ที่ใช้เก็บข้อมูลพวกนี้ไม่ควรอยู่ในเคสของ Server นะ
ให้ต่อสายออกไปแล้วฝังไว้ในกำแพงเอา ส่วนในตัวเครื่องให้มีแต่ลูกที่ใช้รันระบบก็พอ

ส่วนเรื่องเงินผมว่าน่าจะหาทางจ่ายแบบทางโทรศัพ์นะ(ผมไม่มีบัญชีอ่ะ เรียนอยู่)
อยากสมัครหลายๆเว็บที่เก็บเงินก็ทำไม่ได้เพราะเรื่องนี้

poowangdee
เด็กแรกเกิด
เด็กแรกเกิด

คะแนน : 3

ตั้งหัวข้อ by pee619 Fri Feb 18, 2011 11:38 am

ใช่ผมเห้นด้วยกับวิธีนี้ ครับ
1) คัดกรองสมาชิก เช่น อาจต้องให้โพสตอบกระทู้ ให้ครบ สัก 30 กระทู้ก่อน จึงจะเข้าชม กระทู้ที่ติดเรทได้
2) ปกปิดเนื้อหา + รูปภาพ ให้รัดกุมมากขึ้นกว่าเดิม ต้องคิดว่า ถ้ามีคนมาตรวจสอบ เขาเข้ามา ทำไงก็ได้ ไม่ให้เห็นส่วนหลักๆของเวป ... ครับ

^^ หวังว่าเวปนี้จะอยุ่ไปอีกนานนะ
pee619
pee619
เด็กแรกเกิด
เด็กแรกเกิด

คะแนน : 4

ตั้งหัวข้อ by nopgto Mon Apr 09, 2012 8:09 pm

ดีคับ
nopgto
nopgto

คะแนน : 16

ตั้งหัวข้อ by Sponsored content

Sponsored content

ขึ้นไปข้างบน